![](https://fmt.surin.rmuti.ac.th/2017//data/1/carousel/ade64dcb0c7755805d8ffa251d319651.jpg)
โครงการอบรมสัมมนาเพิ่มศักยภาพผู้นำนักศึกษา ประจำปี 2567
กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสุรินทร์ จัดอบรมสัมมนาเพิ่มศักยภาพผู้นำนักศึกษา ประจำปี พ.ศ. 2567 ระหว่างวันที่ 21 - 24 พฤษภาคม 2567 ณ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี
ในโอกาสนี้ สโมสรนักศึกษาคณะเทคโนโลยีการจัดการ มทร.อีสาน วข.สุรินทร์ ได้เข้าร่วมโครงการดังกล่าว เพื่อวางแผนการดำเนินงานกิจกรรมนักศึกษา พร้อมทั้งร่วมแสดงความคิดเห็นในการพัฒนาแนวทางการดำเนินกิจกรรมด้านพัฒนานักศึกษา ร่วมกับ องค์การนักศึกษา สภานักศึกษา และสโมสรนักศึกษาคณะเกษตรศาสตร์และเทคโนโลยี
อีกทั้งได้เดินทางไปยังจังหวัดชลบุรี เพื่อศึกษาดูงาน และรับฟังการบรรยาย จากวิทยากรโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์เอกวิทย์ โทปุรินทร์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยบูรพา ในหัวข้อ “การเพิ่มศักยภาพผู้นำนักศึกษา” รวมทั้งแลกเปลี่ยนความรู้กับ ผู้นำนักศึกษา จากกองกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยบูรพา และทำกิจกรรม Walk Rally เพื่อสร้างสรรค์การทำงานร่วมกันเป็นทีม (Team Building) ลดช่องว่างระหว่างบุคคล ประสานข้อขัดแย้ง เรียนรู้ที่จะใช้ความแตกต่างระหว่างบุคคลให้เกิดประโยชน์สูงสุด
Vision
คณะเทคโนโลยีการจัดการ ผลิตบัณฑิตนักปฏิบัติที่มีคุณธรรม นำวิชาการ บูรณาการเทคโนโลยีและนวัตกรรม สู่สังคมอย่างยั่งยืน
สาขาวิชา
Our Contacts
145 หมู่ 15 ต.นอกเมือง อ.เมือง
จ.สุรินทร์, 32000
โทรศัพท์ 044-153062 ต่อ 3005
โทรสาร 044-520764